Hồ sơ tướng · Support

Braum

Phiên bản 16.20 đến 16.22 · NA
Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
20,1%Hạng 28 trên 173 tướng
Chọn
11,8%được chọn trong 366 trên 3.103 trận
Cấm
8,3%187 lượt cấm trên 2.251 trận, so với 8,1% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Support53,8% từ 49,5% đến 58,1% trên 366 trậnSoloQ 51,0%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị30,3 phútsoloQ 27,8 phút

Nghiệp dư: 3336 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, NA. SoloQ Cao Thủ+: 163.618 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

2 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Support.

  • Cấm chọnĐược chọn nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    5,6%
    SoloQ
    2,9%
    5,6% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 2,9% ở soloQ.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    30,3 phút
    SoloQ
    27,8 phút
    Trung vị 30,3 phút ở nghiệp dư, so với 27,8 phút ở soloQ.

Chưa đủ trận để đánh giá: core.

02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Hộ Vệ, rồi Dusk and Dawn, Statikk Shiv và Malignance: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcHộ Vệ93% · 13.775
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Hồi Máu52% · 7.726
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 87% · 65 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)— · 1
  1. Dusk and Dawn
  2. Statikk Shiv
  3. Malignance

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Đánh teamfight trước hết: teamfight nhiều hơn 98% tướng hỗ trợ.

  1. Đánh teamfighttop2%59% · tướng hỗ trợ: 54%
  2. Chống chịu sát thươngtop14%846 · tướng hỗ trợ: 393
  3. Để đồng đội gánh killtop17%hạng 83 trên 100

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng hỗ trợ khác

Điểm nổi bật

  • Frontline
  • Teamfight
  • Để đồng đội gánh
  • CC

Giống các tướng hỗ trợ khác

  • Map pressure

Không phải là

  • Ít solo
  • Ít damage
  • Không poke

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 16 ở lane, 20 ở mid game và 20 ở late game, trên 100 tướng hỗ trợ.

218-70 so với 288
264-78 so với 342
287-101 so với 388
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Braumtướng hỗ trợ

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, kém 92% tướng hỗ trợ khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng hỗ trợ
4,5lần hạ gục ngoài đường trước phút 15; tướng hỗ trợ: 4,5.

Vị trí so với tướng hỗ trợ · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 16 trên 100 trong số tướng hỗ trợ218 · trung vị 288
  • Damage ở mid game · hạng 20 trên 100 trong số tướng hỗ trợ264 · trung vị 342
  • Damage ở late game · hạng 20 trên 100 trong số tướng hỗ trợ287 · trung vị 388
  • Gold ở phút 15 · hạng 5 trên 100 trong số tướng hỗ trợ-144 · trung vị +105
  • Gold ở phút 20 · hạng 9 trên 100 trong số tướng hỗ trợ-195 · trung vị +193
  • Map pressure · hạng 46 trên 100 trong số tướng hỗ trợ4,5 · trung vị 4,5
  • Chống chịu sát thương · hạng 86 trên 100 trong số tướng hỗ trợ846 · trung vị 393
  • Đánh teamfight · hạng 98 trên 100 trong số tướng hỗ trợ59% · trung vị 54%
  • Hạ gục trong solo · hạng 3 trên 100 trong số tướng hỗ trợ12% · trung vị 17%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 83 trên 100 trong số tướng hỗ trợhạng 83 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 76 trên 100 trong số tướng hỗ trợ1,3 · trung vị 1
  • Damage của đội · hạng 14 trên 100 trong số tướng hỗ trợ7% · trung vị 9%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Tốt hơn kỳ vọng khi đối đầu Nautilus ở nghiệp dư: +16,2 điểm trên 59 trận, khoảng tin cậy trên 0.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Junglechênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng
Ahri57,6% · kỳ vọng 52,6% · 33 trận+5,0 điểmSoloQ -0,5
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Tristana68,8% · kỳ vọng 57,3% · 32 trận+11,5 điểmSoloQ -1,1
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Nautilus67,8% · kỳ vọng 51,6% · 59 trận+16,2 điểmSoloQ +2,3
Lulu59,4% · kỳ vọng 56,3% · 32 trận+3,1 điểmSoloQ -1,5

Cùng đội

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Junglechênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Yunara59,5% · kỳ vọng 55,0% · 42 trận+4,6 điểmSoloQ +3,8

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top17 tướng
  • K'Sante26 trận
    —SoloQ: 50,2% · 265 trận
  • Ornn22 trận
    —SoloQ: 49,5% · 392 trận
  • Ambessa17 trận
    —SoloQ: 51,2% · 346 trận
  • Mordekaiser17 trận
    —SoloQ: 51,0% · 343 trận
  • Gnar16 trận
    —SoloQ: 58,2% · 244 trận
Jungle18 tướng
  • Jarvan IV45 trận
    53,3%chênh lệch -1,8 điểmSoloQ: 52,0% · 550 trận
  • Wukong42 trận
    42,9%chênh lệch -10,6 điểmSoloQ: 47,1% · 633 trận
  • Shyvana16 trận
    —SoloQ: 56,6% · 369 trận
  • Pantheon15 trận
    —SoloQ: 56,9% · 72 trận
  • Vi14 trận
    —SoloQ: 59,0% · 200 trận
Mid16 tướng
  • Syndra37 trận
    45,9%chênh lệch -5,2 điểmSoloQ: 50,1% · 647 trận
  • Ahri33 trận
    57,6%chênh lệch +5,0 điểmSoloQ: 49,9% · 613 trận
  • Viktor29 trận
    —SoloQ: 49,4% · 692 trận
  • Orianna16 trận
    —SoloQ: 48,8% · 299 trận
  • Hwei14 trận
    —SoloQ: 52,8% · 309 trận
ADC17 tướng
  • Kai'Sa38 trận
    55,3%chênh lệch -1,7 điểmSoloQ: 56,0% · 1.206 trận
  • Jinx32 trận
    50,0%chênh lệch -3,7 điểmSoloQ: 47,8% · 1.004 trận
  • Tristana32 trận
    68,8%chênh lệch +11,5 điểmSoloQ: 48,1% · 892 trận
  • Jhin25 trận
    —SoloQ: 53,5% · 1.382 trận
  • Ashe22 trận
    —SoloQ: 52,8% · 379 trận
Support15 tướng
  • Nautilus59 trận
    67,8%chênh lệch +16,2 điểmSoloQ: 54,5% · 1.400 trận
  • Leona42 trận
    45,2%chênh lệch -14,6 điểmSoloQ: 49,1% · 812 trận
  • Lulu32 trận
    59,4%chênh lệch +3,1 điểmSoloQ: 50,0% · 792 trận
  • Seraphine30 trận
    40,0%chênh lệch -7,3 điểmSoloQ: 47,0% · 349 trận
  • Rakan20 trận
    —SoloQ: 49,1% · 407 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Được lấy ở bất kỳ thời điểm nào của loạt đấu.

Tỉ lệ chọn ở Support

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+2,9%9.465 lượt chọn trên 327.235cấm 8,1% · phiên bản 16.20 đến 16.22
  • Giải nghiệp dư5,6%282 lượt chọn trên 4.996cấm 9,1% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp1,2%26 lượt chọn trên 2.252không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

23,8% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Support
  • 12,1%G1106 trận trên 874
  • 11,1%G297 trận trên 874
  • 13,4%G3+52 trận trên 387
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 106 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.