Hồ sơ tướng · Jungle

Naafiri

Phiên bản 16.20 đến 16.22 · NA

Cấm, độ hiện diện và fearless: Naafiri với mọi lối build. Build, kết quả tốt nhất và đối đầu: lối build đã chọn.

Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
12,2%Hạng 64 trên 173 tướng
Chọn
5,1%được chọn trong 167 trên 3.303 trận
Cấm
7,1%169 lượt cấm trên 2.370 trận, so với 4,7% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Jungle56,0% từ 48,6% đến 63,1% trên 125 trậnSoloQ 48,4%: khác biệt rõ
Thời lượng trung vị29,4 phútsoloQ 28 phút

Nghiệp dư: 3336 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, NA. SoloQ Cao Thủ+: 177.753 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

4 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Jungle.

  • Tỉ lệ thắngThắng nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    56,0%
    SoloQ
    48,4%
    Tỉ lệ thắng 56,0% ở nghiệp dư trên 125 trận, so với 48,4% ở soloQ trên 5.160 trận.
  • Cấm chọnĐược chọn nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    1,9%
    SoloQ
    1,0%
    1,9% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 1,0% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    7,6%
    SoloQ
    4,7%
    Tỉ lệ cấm 7,6% ở nghiệp dư trên 1.344 trận, so với 4,7% ở soloQ trên 130.688 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    29,4 phút
    SoloQ
    28 phút
    Trung vị 29,4 phút ở nghiệp dư, so với 28 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Chinh Phục, rồi Voltaic Cyclosword, Black Cleaver và Death's Dance: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcChinh Phục90% · 4.663
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Trừng Phạt94% · 4.859
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 100% · 34 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)23% · 809
23%số trận ở soloQ
  1. Voltaic Cyclosword
  2. Black Cleaver
  3. Death's Dance
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Damage của đội trước hết: nhiều damage hơn 76% tướng đi rừng.

  1. Damage của độitop24%19% · tướng đi rừng: 17%

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đi rừng khác

Điểm nổi bật

  • Damage

Giống các tướng đi rừng khác

  • Damage ở lane
  • Damage ở mid game
  • Damage ở late game
  • Gold ở phút 15
  • Gold ở phút 20
  • Map pressure
  • Chống chịu sát thương
  • Đánh teamfight
  • Hạ gục trong solo
  • Farm rừng

Không phải là

  • Ít CC
  • Không poke

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 48 ở lane, 67 ở mid game và 60 ở late game, trên 100 tướng đi rừng.

383-1 so với 383
834+38 so với 796
1.094+38 so với 1.056
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Naafiritướng đi rừng

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 55% tướng đi rừng khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đi rừng
4,8lần hạ gục ngoài đường trước phút 15; tướng đi rừng: 4,7.

Vị trí so với tướng đi rừng · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 48 trên 100 trong số tướng đi rừng383 · trung vị 383
  • Damage ở mid game · hạng 67 trên 100 trong số tướng đi rừng834 · trung vị 796
  • Damage ở late game · hạng 60 trên 100 trong số tướng đi rừng1.094 · trung vị 1.056
  • Gold ở phút 15 · hạng 56 trên 100 trong số tướng đi rừng+50 · trung vị +6
  • Gold ở phút 20 · hạng 55 trên 100 trong số tướng đi rừng+86 · trung vị +64
  • Map pressure · hạng 62 trên 100 trong số tướng đi rừng4,8 · trung vị 4,7
  • Chống chịu sát thương · hạng 37 trên 100 trong số tướng đi rừng682 · trung vị 855
  • Đánh teamfight · hạng 63 trên 100 trong số tướng đi rừng53% · trung vị 52%
  • Hạ gục trong solo · hạng 44 trên 100 trong số tướng đi rừng19% · trung vị 20%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 78 trên 100 trong số tướng đi rừnghạng 78 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 6 trên 100 trong số tướng đi rừng0,3 · trung vị 0,7
  • Damage của đội · hạng 76 trên 100 trong số tướng đi rừng19% · trung vị 17%
  • Farm rừng · hạng 58 trên 100 trong số tướng đi rừng67 · trung vị 66
  • Invade · hạng 82 trên 100 trong số tướng đi rừng9% · trung vị 7%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Không có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Junglechênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

ADCchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Supportchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Cùng đội

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

ADCchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Supportchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top3 tướng
  • Sion7 trận
    —SoloQ: 51,0% · 98 trận
  • K'Sante6 trận
    —SoloQ: 60,5% · 86 trận
  • Ambessa5 trận
    —SoloQ: 44,0% · 141 trận
Jungle4 tướng
  • Vi13 trận
    —SoloQ: 50,6% · 79 trận
  • Jarvan IV9 trận
    —SoloQ: 44,1% · 204 trận
  • Wukong6 trận
    —SoloQ: 43,9% · 180 trận
  • Sejuani5 trận
    —SoloQ: 42,2% · 45 trận
Mid4 tướng
  • Syndra9 trận
    —SoloQ: 50,2% · 227 trận
  • Viktor9 trận
    —SoloQ: 54,0% · 237 trận
  • Ahri5 trận
    —SoloQ: 48,0% · 225 trận
  • Locke5 trận
    —SoloQ: 46,0% · 200 trận
ADC4 tướng
  • Ezreal7 trận
    —SoloQ: 53,1% · 288 trận
  • Xayah7 trận
    —SoloQ: 46,7% · 137 trận
  • Jinx6 trận
    —SoloQ: 47,1% · 378 trận
  • Lucian6 trận
    —SoloQ: 56,8% · 206 trận
Support3 tướng
  • Nautilus11 trận
    —SoloQ: 55,4% · 280 trận
  • Rakan6 trận
    —SoloQ: 52,3% · 109 trận
  • Braum5 trận
    —SoloQ: 50,4% · 113 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Lựa chọn dự phòng: xuất hiện cuối loạt, khi bể tướng đã cạn.

Tỉ lệ chọn ở Jungle

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+1,0%3.407 lượt chọn trên 355.503cấm 4,7% · phiên bản 16.20 đến 16.22
  • Giải nghiệp dư1,9%77 lượt chọn trên 4.096cấm 7,6% · phiên bản 16.20 đến 16.22
  • Chuyên nghiệp6,2%141 lượt chọn trên 2.258không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

17,3% ở 16.22
16.1216.22
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Jungle
  • 3,9%G136 trận trên 935
  • 4,2%G239 trận trên 935
  • 5,8%G3+24 trận trên 417
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 36 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.