Amumu
Phiên bản 16.20 đến 16.22 · KR- Chọn
- 1,7%được chọn trong 298 trên 17.668 trận
- Cấm
- 0,6%107 lượt cấm trên 16.717 trận, so với 0,1% ở soloQ
Nghiệp dư: 18564 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR. SoloQ Cao Thủ+: 235.635 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.
Tóm tắt
Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.- Điều gì thay đổi ở giải đấu3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Jungle.Cấm chọnThời lượng
- Cách chơiChinh Phục, rồi Liandry's Torment, Sunfire Aegis và Abyssal Mask: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.



- Trong đội hìnhĐánh teamfight trước hết: teamfight nhiều hơn 94% tướng đi rừng.TeamfightCC
- Cùng đội / đối đầuKhông có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.
- Trong cấm chọnLựa chọn dự phòng: xuất hiện cuối loạt, khi bể tướng đã cạn.
Điều gì thay đổi ở giải đấu?
3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Jungle.
- Cấm chọnĐược chọn nhiều hơn ở nghiệp dư
- Nghiệp dư
- 0,6%
- SoloQ
- 0,2%
- Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
- Nghiệp dư
- 0,6%
- SoloQ
- 0,1%
- Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
- Nghiệp dư
- 29,5 phút
- SoloQ
- 26,6 phút
Chơi tướng này thế nào?
Chinh Phục, rồi Liandry's Torment, Sunfire Aegis và Abyssal Mask: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.
Liandry's Torment
Sunfire Aegis
Abyssal Mask
Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.
Tướng này mang lại gì cho đội hình?
Đánh teamfight trước hết: teamfight nhiều hơn 94% tướng đi rừng.
- Đánh teamfighttop6%56% · tướng đi rừng: 52%
- Khống chế (CC)top16%1,1 · tướng đi rừng: 0,7
Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đi rừng khác
Điểm nổi bật
- Teamfight
- CC
Giống các tướng đi rừng khác
- Map pressure
- Chống chịu sát thương
- Để đồng đội gánh kill
Không phải là
- Ít solo
- Ít damage
- Không poke
- Ở nhà
Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau
Hạng 14 ở lane, 8 ở mid game và 23 ở late game, trên 100 tướng đi rừng.
Gold so với đối thủ trực tiếp
Ở phút 20, kém 98% tướng đi rừng khi so với đối thủ trực tiếp.
Vị trí so với tướng đi rừng · mọi chỉ số
0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100- Damage ở lane · hạng 14 trên 100 trong số tướng đi rừng332 · trung vị 383
- Damage ở mid game · hạng 8 trên 100 trong số tướng đi rừng676 · trung vị 796
- Damage ở late game · hạng 23 trên 100 trong số tướng đi rừng940 · trung vị 1.056
- Gold ở phút 15 · hạng 2 trên 100 trong số tướng đi rừng-568 · trung vị +6
- Gold ở phút 20 · hạng 2 trên 100 trong số tướng đi rừng-884 · trung vị +64
- Map pressure · hạng 39 trên 100 trong số tướng đi rừng4,3 · trung vị 4,7
- Chống chịu sát thương · hạng 64 trên 100 trong số tướng đi rừng949 · trung vị 855
- Đánh teamfight · hạng 94 trên 100 trong số tướng đi rừng56% · trung vị 52%
- Hạ gục trong solo · hạng 10 trên 100 trong số tướng đi rừng16% · trung vị 20%
- Để đồng đội gánh kill · hạng 69 trên 100 trong số tướng đi rừnghạng 69 trên 100
- Khống chế (CC) · hạng 84 trên 100 trong số tướng đi rừng1,1 · trung vị 0,7
- Damage của đội · hạng 17 trên 100 trong số tướng đi rừng14% · trung vị 17%
- Farm rừng · hạng 21 trên 100 trong số tướng đi rừng63 · trung vị 66
- Invade · hạng 1 trên 100 trong số tướng đi rừng5% · trung vị 7%
Đi cùng ai, đối đầu ai?
Không có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.
Kết quả tốt nhất
Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.
Đối đầu
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Cùng đội
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Đối đầu và đồng đội
Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.
- Olaf11 trận—SoloQ: 31,7% · 41 trận
- Sion11 trận—SoloQ: — · 19 trận
- Ambessa9 trận—SoloQ: — · 21 trận
- Gnar9 trận—SoloQ: — · 29 trận
- Jax8 trận—SoloQ: 58,0% · 50 trận
- K'Sante8 trận—SoloQ: 57,1% · 56 trận
- Malphite8 trận—SoloQ: 38,0% · 50 trận
- Dr. Mundo7 trận—SoloQ: — · 20 trận
- Nasus7 trận—SoloQ: — · 24 trận
- Aatrox6 trận—SoloQ: — · 29 trận
- Camille6 trận—SoloQ: — · 27 trận
- Ornn6 trận—SoloQ: — · 9 trận
- Zaahen6 trận—SoloQ: — · 16 trận
- Shen5 trận—SoloQ: — · 14 trận
- Lee Sin19 trận—SoloQ: 46,5% · 198 trận
- Wukong18 trận—SoloQ: 59,0% · 39 trận
- Sylas16 trận—SoloQ: 28,0% · 50 trận
- Viego10 trận—SoloQ: 63,3% · 49 trận
- Jarvan IV9 trận—SoloQ: 56,8% · 37 trận
- Vi9 trận—SoloQ: 43,6% · 39 trận
- Lillia8 trận—SoloQ: 38,2% · 34 trận
- Nocturne8 trận—SoloQ: — · 20 trận
- Sejuani8 trận—SoloQ: — · 7 trận
- Xin Zhao8 trận—SoloQ: — · 26 trận
- Graves5 trận—SoloQ: 61,2% · 49 trận
- Ahri16 trận—SoloQ: 54,0% · 63 trận
- Viktor16 trận—SoloQ: 39,5% · 76 trận
- Orianna9 trận—SoloQ: — · 28 trận
- Sylas9 trận—SoloQ: 46,2% · 52 trận
- Syndra9 trận—SoloQ: 49,2% · 59 trận
- Hwei7 trận—SoloQ: — · 27 trận
- Locke7 trận—SoloQ: 53,4% · 58 trận
- Mel7 trận—SoloQ: — · 13 trận
- Taliyah7 trận—SoloQ: — · 12 trận
- Anivia6 trận—SoloQ: — · 18 trận
- LeBlanc6 trận—SoloQ: 50,0% · 46 trận
- Cassiopeia5 trận—SoloQ: — · 10 trận
- Lissandra5 trận—SoloQ: 44,4% · 45 trận
- Xerath5 trận—SoloQ: — · 24 trận
- Jhin21 trận—SoloQ: 51,0% · 143 trận
- Ezreal18 trận—SoloQ: 44,3% · 97 trận
- Jinx16 trận—SoloQ: 44,4% · 99 trận
- Yunara13 trận—SoloQ: 39,8% · 108 trận
- Corki12 trận—SoloQ: — · 25 trận
- Caitlyn11 trận—SoloQ: 44,9% · 89 trận
- Kai'Sa10 trận—SoloQ: 48,8% · 172 trận
- Aphelios9 trận—SoloQ: 53,6% · 97 trận
- Xayah9 trận—SoloQ: 59,1% · 66 trận
- Ashe8 trận—SoloQ: — · 17 trận
- Miss Fortune8 trận—SoloQ: 30,6% · 36 trận
- Sivir8 trận—SoloQ: — · 29 trận
- Lucian7 trận—SoloQ: 52,5% · 59 trận
- Tristana7 trận—SoloQ: 39,0% · 59 trận
- Varus6 trận—SoloQ: — · 15 trận
- Zeri5 trận—SoloQ: 56,1% · 41 trận
- Nautilus20 trận—SoloQ: 50,0% · 100 trận
- Leona14 trận—SoloQ: 39,0% · 59 trận
- Blitzcrank13 trận—SoloQ: 51,9% · 77 trận
- Alistar11 trận—SoloQ: 42,9% · 77 trận
- Lulu11 trận—SoloQ: 44,2% · 95 trận
- Thresh11 trận—SoloQ: 44,4% · 126 trận
- Braum10 trận—SoloQ: 46,5% · 43 trận
- Rell10 trận—SoloQ: 39,4% · 33 trận
- Seraphine9 trận—SoloQ: — · 26 trận
- Bard8 trận—SoloQ: 51,7% · 60 trận
- Karma8 trận—SoloQ: 41,5% · 53 trận
- Neeko7 trận—SoloQ: — · 19 trận
- Rakan5 trận—SoloQ: 42,4% · 33 trận
- Yuumi5 trận—SoloQ: 57,9% · 57 trận
Cấm hay chọn?
Lựa chọn dự phòng: xuất hiện cuối loạt, khi bể tướng đã cạn.
Tỉ lệ chọn ở Jungle
Giải nghiệp dư, so với soloQ- SoloQ Master+0,2%843 lượt chọn trên 471.270cấm 0,1% · phiên bản 16.20 đến 16.22
- Giải nghiệp dư0,6%148 lượt chọn trên 25.798cấm 0,6% · phiên bản 16.19 đến 16.21
- Chuyên nghiệp0,0%1 lượt chọn trên 2.252không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

