Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
13,2%Hạng 58 trên 173 tướng
Chọn
6,6%được chọn trong 1.161 trên 17.669 trận
Cấm
6,6%1.107 lượt cấm trên 16.718 trận, so với 0,6% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Top44,6% từ 35,4% đến 54,1% trên 74 trậnSoloQ 50,9%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị28,5 phútsoloQ 26 phút

Nghiệp dư: 18564 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR. SoloQ Cao Thủ+: 235.635 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Top.

  • Cấm chọnĐược chọn ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    0,2%
    SoloQ
    0,3%
    0,2% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 0,3% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    7,5%
    SoloQ
    0,6%
    Tỉ lệ cấm 7,5% ở nghiệp dư trên 12.177 trận, so với 0,6% ở soloQ trên 158.928 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    28,5 phút
    SoloQ
    26 phút
    Trung vị 28,5 phút ở nghiệp dư, so với 26 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Sốc Điện, rồi Stormsurge, Shadowflame và Rabadon's Deathcap: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcSốc Điện88% · 1.910
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Dịch Chuyển52% · 1.126
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 100% · 62 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)12% · 90
12%số trận ở soloQ
  1. Stormsurge
  2. Shadowflame
  3. Rabadon's Deathcap
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Damage của đội trước hết: nhiều damage hơn 86% tướng đường trên.

  1. Damage của độitop14%24% · tướng đường trên: 20%
  2. Đánh teamfighttop17%57% · tướng đường trên: 53%

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đường trên khác

Điểm nổi bật

  • Teamfight
  • Damage

Giống các tướng đường trên khác

  • Damage ở lane
  • Gold ở phút 15
  • Gold ở phút 20
  • Để đồng đội gánh kill

Không phải là

  • Ít solo
  • Ít CC
  • Không poke
  • Không split-push

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 75 ở lane, 95 ở mid game và 95 ở late game, trên 100 tướng đường trên.

651+52 so với 599
992+124 so với 868
1.271+192 so với 1.079
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Auroratướng đường trên

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 69% tướng đường trên khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đường trên

Vị trí so với tướng đường trên · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 75 trên 100 trong số tướng đường trên651 · trung vị 599
  • Damage ở mid game · hạng 95 trên 100 trong số tướng đường trên992 · trung vị 868
  • Damage ở late game · hạng 95 trên 100 trong số tướng đường trên1.271 · trung vị 1.079
  • Gold ở phút 15 · hạng 73 trên 100 trong số tướng đường trên+269 · trung vị +119
  • Gold ở phút 20 · hạng 69 trên 100 trong số tướng đường trên+282 · trung vị +100
  • Chống chịu sát thương · hạng 12 trên 100 trong số tướng đường trên396 · trung vị 970
  • Đánh teamfight · hạng 83 trên 100 trong số tướng đường trên57% · trung vị 53%
  • Hạ gục trong solo · hạng 25 trên 100 trong số tướng đường trên24% · trung vị 28%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 34 trên 100 trong số tướng đường trênhạng 34 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 10 trên 100 trong số tướng đường trên0,3 · trung vị 0,8
  • Damage của đội · hạng 86 trên 100 trong số tướng đường trên24% · trung vị 20%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Không có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Junglechênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

ADCchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Supportchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Cùng đội

Junglechênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

ADCchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Supportchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top3 tướng
  • K'Sante6 trận
    —SoloQ: 43,9% · 98 trận
  • Renekton6 trận
    —SoloQ: 45,3% · 53 trận
  • Rumble5 trận
    —SoloQ: 46,3% · 41 trận
Jungle4 tướng
  • Jarvan IV8 trận
    —SoloQ: 47,5% · 80 trận
  • Wukong8 trận
    —SoloQ: 51,6% · 62 trận
  • Lee Sin6 trận
    —SoloQ: 54,7% · 245 trận
  • Vi5 trận
    —SoloQ: 42,9% · 77 trận
Mid2 tướng
  • Viktor8 trận
    —SoloQ: 54,3% · 116 trận
  • Ahri6 trận
    —SoloQ: 44,6% · 83 trận
ADC6 tướng
  • Yunara10 trận
    —SoloQ: 49,5% · 192 trận
  • Jhin9 trận
    —SoloQ: 46,5% · 245 trận
  • Kai'Sa7 trận
    —SoloQ: 48,8% · 256 trận
  • Aphelios5 trận
    —SoloQ: 48,7% · 154 trận
  • Ezreal5 trận
    —SoloQ: 61,0% · 146 trận
Support6 tướng
  • Leona8 trận
    —SoloQ: 63,1% · 84 trận
  • Nautilus8 trận
    —SoloQ: 52,7% · 148 trận
  • Lulu7 trận
    —SoloQ: 51,1% · 186 trận
  • Blitzcrank6 trận
    —SoloQ: 56,3% · 103 trận
  • Thresh6 trận
    —SoloQ: 46,2% · 171 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Lựa chọn dự phòng: xuất hiện cuối loạt, khi bể tướng đã cạn.

Tỉ lệ chọn ở Top

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+0,3%1.457 lượt chọn trên 471.268cấm 0,6% · phiên bản 16.20 đến 16.22
  • Giải nghiệp dư0,2%56 lượt chọn trên 25.798cấm 7,5% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp0,2%5 lượt chọn trên 2.252không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

15,4% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Top
  • 0,4%G118 trận trên 4.128
  • 0,4%G216 trận trên 4.129
  • 0,6%G3+10 trận trên 1.792
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sang

Chưa đủ loạt đấu: công bố từ 30 loạt.

Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.