Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
5,4%Hạng 117 trên 173 tướng
Chọn
2,7%được chọn trong 485 trên 17.711 trận
Cấm
2,7%454 lượt cấm trên 16.759 trận, so với 0,4% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Support47,5% từ 41,0% đến 54,0% trên 158 trậnSoloQ 49,7%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị29,9 phútsoloQ 26,3 phút

Nghiệp dư: 18564 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR. SoloQ Cao Thủ+: 235.635 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Support.

  • Cấm chọnĐược chọn ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    0,4%
    SoloQ
    0,9%
    0,4% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 0,9% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    2,5%
    SoloQ
    0,4%
    Tỉ lệ cấm 2,5% ở nghiệp dư trên 12.177 trận, so với 0,4% ở soloQ trên 158.928 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    29,9 phút
    SoloQ
    26,3 phút
    Trung vị 29,9 phút ở nghiệp dư, so với 26,3 phút ở soloQ.

Chưa đủ trận để đánh giá: core.

02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Sốc Điện, rồi Rylai's Crystal Scepter, Zhonya's Hourglass và Liandry's Torment: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcSốc Điện58% · 3.439
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Thiêu Đốt54% · 3.162
Nghiệp dư: Tốc Biến + Hồi Máu (41%), khác biệt chưa rõ
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 98% · 45 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)14% · 94
14%số trận ở soloQ
  1. Rylai's Crystal Scepter
  2. Zhonya's Hourglass
  3. Liandry's Torment
Nghiệp dư: Rylai's Crystal Scepter, Liandry's Torment, Zhonya's Hourglass, khác biệt chưa rõ

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Khống chế (CC) trước hết: nhiều CC hơn 92% tướng hỗ trợ.

  1. Khống chế (CC)top9%1,6 · tướng hỗ trợ: 1
  2. Damage của độitop22%14% · tướng hỗ trợ: 9%

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng hỗ trợ khác

Điểm nổi bật

  • CC
  • Damage
  • Poke

Giống các tướng hỗ trợ khác

  • Gold ở phút 15
  • Gold ở phút 20
  • Map pressure
  • Chống chịu sát thương
  • Đánh teamfight
  • Hạ gục trong solo
  • Để đồng đội gánh kill

Không phải là

Không có gì thấp hơn tướng hỗ trợ.

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 77 ở lane, 80 ở mid game và 92 ở late game, trên 100 tướng hỗ trợ.

385+98 so với 288
544+202 so với 342
684+296 so với 388
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Swaintướng hỗ trợ

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 64% tướng hỗ trợ khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng hỗ trợ
5lần hạ gục ngoài đường trước phút 15; tướng hỗ trợ: 4,5.

Vị trí so với tướng hỗ trợ · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 77 trên 100 trong số tướng hỗ trợ385 · trung vị 288
  • Damage ở mid game · hạng 80 trên 100 trong số tướng hỗ trợ544 · trung vị 342
  • Damage ở late game · hạng 92 trên 100 trong số tướng hỗ trợ684 · trung vị 388
  • Gold ở phút 15 · hạng 64 trên 100 trong số tướng hỗ trợ+172 · trung vị +105
  • Gold ở phút 20 · hạng 64 trên 100 trong số tướng hỗ trợ+286 · trung vị +193
  • Map pressure · hạng 37 trên 100 trong số tướng hỗ trợ5 · trung vị 4,5
  • Chống chịu sát thương · hạng 66 trên 100 trong số tướng hỗ trợ566 · trung vị 393
  • Đánh teamfight · hạng 73 trên 100 trong số tướng hỗ trợ56% · trung vị 54%
  • Hạ gục trong solo · hạng 66 trên 100 trong số tướng hỗ trợ20% · trung vị 17%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 48 trên 100 trong số tướng hỗ trợhạng 48 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 92 trên 100 trong số tướng hỗ trợ1,6 · trung vị 1
  • Damage của đội · hạng 78 trên 100 trong số tướng hỗ trợ14% · trung vị 9%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Không có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Junglechênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

ADCchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Supportchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Cùng đội

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Junglechênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

ADCchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top13 tướng
  • Malphite8 trận
    —SoloQ: 51,6% · 161 trận
  • K'Sante7 trận
    —SoloQ: 50,0% · 276 trận
  • Ornn7 trận
    —SoloQ: 52,6% · 38 trận
  • Zaahen7 trận
    —SoloQ: 43,4% · 83 trận
  • Jax6 trận
    —SoloQ: 58,5% · 217 trận
Jungle9 tướng
  • Lee Sin18 trận
    —SoloQ: 49,8% · 695 trận
  • Jarvan IV11 trận
    —SoloQ: 51,3% · 197 trận
  • Xin Zhao11 trận
    —SoloQ: 50,7% · 138 trận
  • Wukong10 trận
    —SoloQ: 45,7% · 140 trận
  • Vi9 trận
    —SoloQ: 53,8% · 160 trận
Mid12 tướng
  • Sylas15 trận
    —SoloQ: 55,3% · 407 trận
  • Viktor10 trận
    —SoloQ: 49,8% · 309 trận
  • Orianna9 trận
    —SoloQ: 58,9% · 146 trận
  • Vex8 trận
    —SoloQ: 41,3% · 92 trận
  • Ahri7 trận
    —SoloQ: 46,2% · 173 trận
ADC12 tướng
  • Kai'Sa19 trận
    —SoloQ: 53,5% · 766 trận
  • Yunara18 trận
    —SoloQ: 48,5% · 429 trận
  • Jhin16 trận
    —SoloQ: 48,6% · 652 trận
  • Caitlyn13 trận
    —SoloQ: 49,4% · 312 trận
  • Jinx11 trận
    —SoloQ: 42,3% · 357 trận
Support13 tướng
  • Lulu14 trận
    —SoloQ: 48,5% · 454 trận
  • Nautilus14 trận
    —SoloQ: 56,1% · 394 trận
  • Braum13 trận
    —SoloQ: 48,2% · 166 trận
  • Leona13 trận
    —SoloQ: 54,5% · 231 trận
  • Thresh12 trận
    —SoloQ: 47,8% · 607 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Lựa chọn dự phòng: xuất hiện cuối loạt, khi bể tướng đã cạn.

Tỉ lệ chọn ở Support

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+0,9%4.087 lượt chọn trên 471.269cấm 0,4% · phiên bản 16.20 đến 16.22
  • Giải nghiệp dư0,4%106 lượt chọn trên 25.798cấm 2,5% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp0,0%0 lượt chọn trên 2.252không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

5,8% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Support
  • 0,6%G124 trận trên 4.135
  • 1,0%G243 trận trên 4.138
  • 1,4%G3+25 trận trên 1.796
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sang

Chưa đủ loạt đấu: công bố từ 30 loạt.

Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.