Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
31,9%Hạng 6 trên 173 tướng
Chọn
13,7%được chọn trong 2.429 trên 17.733 trận
Cấm
18,2%3.061 lượt cấm trên 16.781 trận, so với 13,2% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Top50,2% từ 47,8% đến 52,6% trên 1.154 trậnSoloQ 48,9%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị29,3 phútsoloQ 26,3 phút

Nghiệp dư: 18564 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR. SoloQ Cao Thủ+: 235.635 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Top.

  • Cấm chọnĐược chọn ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    3,3%
    SoloQ
    4,7%
    3,3% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 4,7% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    18,2%
    SoloQ
    13,2%
    Tỉ lệ cấm 18,2% ở nghiệp dư trên 12.177 trận, so với 13,2% ở soloQ trên 158.928 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    29,3 phút
    SoloQ
    26,3 phút
    Trung vị 29,3 phút ở nghiệp dư, so với 26,3 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Nhịp Độ Chết Người, rồi Blade of The Ruined King, Immortal Shieldbow và Infinity Edge: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcNhịp Độ Chết Người97% · 31.506
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợKiệt Sức + Tốc Biến69% · 22.302
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 100% · 240 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)43% · 5.602
43%số trận ở soloQ
  1. Blade of The Ruined King
  2. Immortal Shieldbow
  3. Infinity Edge
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Damage của đội trước hết: nhiều damage hơn 97% tướng đường trên.

  1. Damage của độitop3%26% · tướng đường trên: 20%
  2. Hạ gục trong solotop4%35% · tướng đường trên: 28%

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đường trên khác

Điểm nổi bật

  • Solo
  • Damage
  • Poke
  • Split-push

Giống các tướng đường trên khác

  • Damage ở lane
  • Damage ở late game
  • Chống chịu sát thương
  • Khống chế (CC)

Không phải là

  • Ít teamfight

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 60 ở lane, 82 ở mid game và 73 ở late game, trên 100 tướng đường trên.

621+22 so với 599
954+86 so với 868
1.149+69 so với 1.079
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Yonetướng đường trên

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 90% tướng đường trên khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đường trên

Vị trí so với tướng đường trên · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 60 trên 100 trong số tướng đường trên621 · trung vị 599
  • Damage ở mid game · hạng 82 trên 100 trong số tướng đường trên954 · trung vị 868
  • Damage ở late game · hạng 73 trên 100 trong số tướng đường trên1.149 · trung vị 1.079
  • Gold ở phút 15 · hạng 89 trên 100 trong số tướng đường trên+509 · trung vị +119
  • Gold ở phút 20 · hạng 90 trên 100 trong số tướng đường trên+766 · trung vị +100
  • Chống chịu sát thương · hạng 56 trên 100 trong số tướng đường trên1.006 · trung vị 970
  • Đánh teamfight · hạng 11 trên 100 trong số tướng đường trên49% · trung vị 53%
  • Hạ gục trong solo · hạng 96 trên 100 trong số tướng đường trên35% · trung vị 28%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 25 trên 100 trong số tướng đường trênhạng 25 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 57 trên 100 trong số tướng đường trên0,8 · trung vị 0,8
  • Damage của đội · hạng 97 trên 100 trong số tướng đường trên26% · trung vị 20%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Tốt hơn kỳ vọng khi đối đầu Yorick ở nghiệp dư: +19,0 điểm trên 34 trận, khoảng tin cậy trên 0.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Yorick67,6% · kỳ vọng 48,6% · 34 trận+19,0 điểmSoloQ +7,8
K'Sante62,5% · kỳ vọng 52,9% · 80 trận+9,6 điểmSoloQ +1,0
Jax57,1% · kỳ vọng 49,8% · 49 trận+7,3 điểmSoloQ -3,1
Shen60,0% · kỳ vọng 51,3% · 35 trận+8,7 điểmSoloQ -0,4
Ambessa56,8% · kỳ vọng 50,4% · 44 trận+6,4 điểmSoloQ +1,8
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Lee Sin55,4% · kỳ vọng 51,4% · 130 trận+4,0 điểmSoloQ -0,2
Lillia51,7% · kỳ vọng 47,7% · 60 trận+4,0 điểmSoloQ +0,6
Xin Zhao54,2% · kỳ vọng 49,2% · 48 trận+5,0 điểmSoloQ +2,7
Wukong47,5% · kỳ vọng 45,4% · 80 trận+2,1 điểmSoloQ +0,1
Jarvan IV53,8% · kỳ vọng 52,5% · 91 trận+1,3 điểmSoloQ -1,3
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Viktor55,4% · kỳ vọng 49,9% · 83 trận+5,5 điểmSoloQ +1,0
Ahri50,6% · kỳ vọng 47,4% · 87 trận+3,2 điểmSoloQ -0,2
Twisted Fate57,1% · kỳ vọng 49,1% · 35 trận+8,0 điểmSoloQ -4,1
Taliyah54,3% · kỳ vọng 48,3% · 35 trận+6,0 điểmSoloQ -0,9
Sylas56,5% · kỳ vọng 52,3% · 46 trận+4,2 điểmSoloQ +0,7
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Jinx57,4% · kỳ vọng 46,5% · 54 trận+11,0 điểmSoloQ -0,5
Kai'Sa54,2% · kỳ vọng 50,1% · 96 trận+4,1 điểmSoloQ -0,2
Ashe53,8% · kỳ vọng 46,9% · 52 trận+7,0 điểmSoloQ -0,3
Tristana57,4% · kỳ vọng 51,5% · 54 trận+5,9 điểmSoloQ -0,8
Yunara50,4% · kỳ vọng 48,1% · 113 trận+2,4 điểmSoloQ -0,1
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Blitzcrank55,7% · kỳ vọng 48,8% · 70 trận+6,9 điểmSoloQ -0,9
Lulu55,6% · kỳ vọng 52,1% · 108 trận+3,4 điểmSoloQ -1,0
Thresh52,3% · kỳ vọng 48,6% · 86 trận+3,7 điểmSoloQ +0,1
Nautilus55,4% · kỳ vọng 52,2% · 83 trận+3,3 điểmSoloQ -0,3
Rakan55,4% · kỳ vọng 51,1% · 65 trận+4,3 điểmSoloQ +4,5

Cùng đội

Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Xin Zhao59,2% · kỳ vọng 51,2% · 49 trận+8,0 điểmSoloQ -0,8
Jarvan IV52,3% · kỳ vọng 47,8% · 65 trận+4,5 điểmSoloQ +0,8
Viego57,6% · kỳ vọng 49,9% · 33 trận+7,7 điểmSoloQ -1,0
Cho'Gath56,4% · kỳ vọng 51,1% · 39 trận+5,3 điểmSoloQ -0,2
Wukong55,3% · kỳ vọng 55,0% · 85 trận+0,3 điểmSoloQ -4,1
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Galio55,4% · kỳ vọng 49,6% · 56 trận+5,8 điểmSoloQ +0,1
Viktor54,8% · kỳ vọng 50,4% · 62 trận+4,4 điểmSoloQ +0,3
Orianna48,4% · kỳ vọng 46,8% · 64 trận+1,7 điểmSoloQ -2,7
Ahri53,1% · kỳ vọng 53,0% · 81 trận+0,1 điểmSoloQ -0,8
Aurora52,5% · kỳ vọng 49,9% · 40 trận+2,6 điểmSoloQ +2,8
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Jhin50,9% · kỳ vọng 45,9% · 108 trận+5,0 điểmSoloQ +0,7
Ezreal48,4% · kỳ vọng 45,9% · 93 trận+2,5 điểmSoloQ -0,3
Aphelios52,4% · kỳ vọng 45,8% · 42 trận+6,6 điểmSoloQ -0,4
Kai'Sa51,3% · kỳ vọng 50,3% · 117 trận+1,0 điểmSoloQ +0,3
Varus54,8% · kỳ vọng 50,6% · 31 trận+4,3 điểmSoloQ -1,6
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Leona57,8% · kỳ vọng 50,2% · 90 trận+7,6 điểmSoloQ -0,3
Nautilus52,7% · kỳ vọng 48,2% · 131 trận+4,5 điểmSoloQ +0,4
Rakan54,7% · kỳ vọng 49,3% · 53 trận+5,5 điểmSoloQ +1,2
Alistar55,4% · kỳ vọng 51,6% · 56 trận+3,8 điểmSoloQ +0,9
Yuumi57,1% · kỳ vọng 52,4% · 35 trận+4,8 điểmSoloQ -2,1

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top22 tướng
  • Sion95 trận
    48,4%chênh lệch -1,8 điểmSoloQ: 52,1% · 606 trận
  • K'Sante80 trận
    62,5%chênh lệch +9,6 điểmSoloQ: 51,5% · 1.273 trận
  • Ornn62 trận
    48,4%chênh lệch +0,7 điểmSoloQ: 51,5% · 326 trận
  • Renekton62 trận
    51,6%chênh lệch +2,1 điểmSoloQ: 48,2% · 1.466 trận
  • Aatrox61 trận
    37,7%chênh lệch -11,3 điểmSoloQ: 50,7% · 1.238 trận
Jungle22 tướng
  • Lee Sin130 trận
    55,4%chênh lệch +4,0 điểmSoloQ: 48,6% · 4.037 trận
  • Jarvan IV91 trận
    53,8%chênh lệch +1,3 điểmSoloQ: 49,7% · 1.102 trận
  • Vi83 trận
    50,6%chênh lệch +0,8 điểmSoloQ: 50,1% · 997 trận
  • Wukong80 trận
    47,5%chênh lệch +2,1 điểmSoloQ: 48,6% · 729 trận
  • Lillia60 trận
    51,7%chênh lệch +4,0 điểmSoloQ: 48,6% · 658 trận
Mid19 tướng
  • Ahri87 trận
    50,6%chênh lệch +3,2 điểmSoloQ: 48,2% · 1.136 trận
  • Viktor83 trận
    55,4%chênh lệch +5,5 điểmSoloQ: 51,9% · 1.643 trận
  • Syndra57 trận
    50,9%chênh lệch +1,2 điểmSoloQ: 46,0% · 1.407 trận
  • Akali54 trận
    44,4%chênh lệch -6,2 điểmSoloQ: 50,4% · 1.556 trận
  • LeBlanc53 trận
    47,2%chênh lệch -2,9 điểmSoloQ: 48,5% · 1.091 trận
ADC16 tướng
  • Yunara113 trận
    50,4%chênh lệch +2,4 điểmSoloQ: 48,5% · 2.456 trận
  • Ezreal104 trận
    50,0%chênh lệch -4,5 điểmSoloQ: 52,6% · 2.185 trận
  • Caitlyn99 trận
    41,4%chênh lệch -6,4 điểmSoloQ: 48,9% · 1.686 trận
  • Kai'Sa96 trận
    54,2%chênh lệch +4,1 điểmSoloQ: 48,5% · 3.915 trận
  • Jhin77 trận
    50,6%chênh lệch -3,8 điểmSoloQ: 49,7% · 3.780 trận
Support16 tướng
  • Lulu108 trận
    55,6%chênh lệch +3,4 điểmSoloQ: 48,1% · 2.613 trận
  • Thresh86 trận
    52,3%chênh lệch +3,7 điểmSoloQ: 46,4% · 2.829 trận
  • Nautilus83 trận
    55,4%chênh lệch +3,3 điểmSoloQ: 49,1% · 2.267 trận
  • Leona76 trận
    52,6%chênh lệch +2,4 điểmSoloQ: 47,4% · 1.235 trận
  • Braum71 trận
    46,5%chênh lệch -1,2 điểmSoloQ: 47,5% · 1.019 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Được lấy ở bất kỳ thời điểm nào của loạt đấu.

Tỉ lệ chọn ở Top

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+4,7%22.159 lượt chọn trên 471.268cấm 13,2% · phiên bản 16.20 đến 16.22
  • Giải nghiệp dư3,3%844 lượt chọn trên 25.798cấm 18,2% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp0,5%11 lượt chọn trên 2.252không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

29,9% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Top
  • 6,6%G1273 trận trên 4.139
  • 6,7%G2277 trận trên 4.142
  • 5,6%G3+101 trận trên 1.797
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 273 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.