Swain
Phiên bản 16.20 đến 16.22 · Mọi khu vực- Chọn
- 3,0%được chọn trong 908 trên 29.966 trận
- Cấm
- 3,1%737 lượt cấm trên 23.781 trận, so với 0,9% ở soloQ
Nghiệp dư: 29590 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR 63% · EUW 26% · NA 11%. SoloQ Cao Thủ+: 689.059 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.
Tóm tắt
Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.- Điều gì thay đổi ở giải đấu3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí ADC.Cấm chọnThời lượng
- Cách chơiChinh Phục, rồi Malignance, Rylai's Crystal Scepter và Zhonya's Hourglass: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.



- Trong đội hìnhKhống chế (CC) trước hết: nhiều CC hơn 100% xạ thủ.FrontlineĐể đồng đội gánhCC
- Cùng đội / đối đầuKhông có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.
- Trong cấm chọnLựa chọn dự phòng: xuất hiện cuối loạt, khi bể tướng đã cạn.
Điều gì thay đổi ở giải đấu?
3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí ADC.
- Cấm chọnĐược chọn ít hơn ở nghiệp dư
- Nghiệp dư
- 0,3%
- SoloQ
- 0,7%
- Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
- Nghiệp dư
- 3,0%
- SoloQ
- 0,9%
- Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
- Nghiệp dư
- 29,4 phút
- SoloQ
- 27,5 phút
Chơi tướng này thế nào?
Chinh Phục, rồi Malignance, Rylai's Crystal Scepter và Zhonya's Hourglass: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.
Malignance
Rylai's Crystal Scepter
Zhonya's Hourglass
Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.
Tướng này mang lại gì cho đội hình?
Khống chế (CC) trước hết: nhiều CC hơn 100% xạ thủ.
- Khống chế (CC)top1%1,6 · xạ thủ: 0,6
- Chống chịu sát thươngtop4%637 · xạ thủ: 361
- Để đồng đội gánh killtop18%hạng 82 trên 100
Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các xạ thủ khác
Điểm nổi bật
- Frontline
- Để đồng đội gánh
- CC
Giống các xạ thủ khác
- Gold ở phút 15
- Gold ở phút 20
- Đánh teamfight
- Hạ gục trong solo
- Damage của đội
Không phải là
- Không poke
Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau
Hạng 79 ở lane, 79 ở mid game và 80 ở late game, trên 100 xạ thủ.
Gold so với đối thủ trực tiếp
Ở phút 20, kém 70% xạ thủ khi so với đối thủ trực tiếp.
Vị trí so với xạ thủ · mọi chỉ số
0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100- Damage ở lane · hạng 79 trên 100 trong số xạ thủ575 · trung vị 525
- Damage ở mid game · hạng 79 trên 100 trong số xạ thủ1.037 · trung vị 915
- Damage ở late game · hạng 80 trên 100 trong số xạ thủ1.493 · trung vị 1.366
- Gold ở phút 15 · hạng 33 trên 100 trong số xạ thủ-135 · trung vị -54
- Gold ở phút 20 · hạng 30 trên 100 trong số xạ thủ-289 · trung vị -85
- Chống chịu sát thương · hạng 96 trên 100 trong số xạ thủ637 · trung vị 361
- Đánh teamfight · hạng 62 trên 100 trong số xạ thủ57% · trung vị 56%
- Hạ gục trong solo · hạng 53 trên 100 trong số xạ thủ19% · trung vị 19%
- Để đồng đội gánh kill · hạng 82 trên 100 trong số xạ thủhạng 82 trên 100
- Khống chế (CC) · hạng 100 trên 100 trong số xạ thủ1,6 · trung vị 0,6
- Damage của đội · hạng 38 trên 100 trong số xạ thủ21% · trung vị 23%
Đi cùng ai, đối đầu ai?
Không có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.
Kết quả tốt nhất
Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.
Đối đầu
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Cùng đội
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Đối đầu và đồng đội
Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.
- Renekton13 trận—SoloQ: 54,5% · 400 trận
- Ambessa10 trận—SoloQ: 53,5% · 409 trận
- Malphite9 trận—SoloQ: 53,7% · 350 trận
- Gnar8 trận—SoloQ: 54,6% · 295 trận
- Ornn8 trận—SoloQ: 52,7% · 311 trận
- Sion7 trận—SoloQ: 63,9% · 227 trận
- Gwen6 trận—SoloQ: 49,7% · 193 trận
- Nasus6 trận—SoloQ: 53,1% · 224 trận
- Shen6 trận—SoloQ: 58,2% · 225 trận
- Aatrox5 trận—SoloQ: 49,2% · 370 trận
- K'Sante5 trận—SoloQ: 54,0% · 348 trận
- Rumble5 trận—SoloQ: 53,0% · 151 trận
- Sett5 trận—SoloQ: 55,1% · 234 trận
- Wukong19 trận—SoloQ: 52,2% · 515 trận
- Jarvan IV13 trận—SoloQ: 51,1% · 497 trận
- Xin Zhao12 trận—SoloQ: 52,1% · 192 trận
- Lee Sin11 trận—SoloQ: 54,9% · 876 trận
- Sejuani9 trận—SoloQ: 56,4% · 101 trận
- Vi8 trận—SoloQ: 53,0% · 198 trận
- Lillia6 trận—SoloQ: 48,7% · 425 trận
- Rek'Sai6 trận—SoloQ: 48,9% · 174 trận
- Pantheon5 trận—SoloQ: 57,4% · 54 trận
- Qiyana5 trận—SoloQ: 50,7% · 613 trận
- Viego5 trận—SoloQ: 49,3% · 503 trận
- Syndra14 trận—SoloQ: 49,7% · 708 trận
- Yone13 trận—SoloQ: 49,7% · 597 trận
- Orianna12 trận—SoloQ: 50,4% · 276 trận
- Sylas11 trận—SoloQ: 54,9% · 835 trận
- Viktor9 trận—SoloQ: 51,4% · 574 trận
- Ahri8 trận—SoloQ: 56,0% · 589 trận
- Hwei7 trận—SoloQ: 46,3% · 328 trận
- Akali6 trận—SoloQ: 55,6% · 369 trận
- Locke6 trận—SoloQ: 51,7% · 571 trận
- Cassiopeia5 trận—SoloQ: 52,3% · 153 trận
- Galio5 trận—SoloQ: 53,9% · 358 trận
- Lissandra5 trận—SoloQ: 51,5% · 305 trận
- Taliyah5 trận—SoloQ: 51,8% · 170 trận
- Yasuo5 trận—SoloQ: 56,2% · 520 trận
- Kai'Sa18 trận—SoloQ: 56,1% · 1.263 trận
- Jinx14 trận—SoloQ: 49,6% · 854 trận
- Xayah14 trận—SoloQ: 54,2% · 439 trận
- Sivir12 trận—SoloQ: 52,7% · 294 trận
- Zeri11 trận—SoloQ: 49,5% · 489 trận
- Lucian10 trận—SoloQ: 53,3% · 475 trận
- Jhin9 trận—SoloQ: 52,3% · 1.322 trận
- Yunara9 trận—SoloQ: 51,0% · 922 trận
- Tristana8 trận—SoloQ: 50,9% · 652 trận
- Ezreal7 trận—SoloQ: 53,3% · 690 trận
- Varus7 trận—SoloQ: 50,8% · 250 trận
- Caitlyn6 trận—SoloQ: 52,2% · 624 trận
- Smolder6 trận—SoloQ: 52,4% · 210 trận
- Aphelios5 trận—SoloQ: 51,3% · 536 trận
- Braum16 trận—SoloQ: 58,6% · 394 trận
- Nautilus16 trận—SoloQ: 55,6% · 771 trận
- Lulu12 trận—SoloQ: 49,9% · 861 trận
- Rakan12 trận—SoloQ: 53,8% · 409 trận
- Thresh12 trận—SoloQ: 50,7% · 1.025 trận
- Rell11 trận—SoloQ: 52,2% · 402 trận
- Leona10 trận—SoloQ: 52,3% · 549 trận
- Seraphine9 trận—SoloQ: 53,8% · 370 trận
- Alistar7 trận—SoloQ: 55,5% · 708 trận
- Nami7 trận—SoloQ: 51,2% · 560 trận
- Morgana6 trận—SoloQ: 50,9% · 214 trận
- Sylas6 trận—SoloQ: 56,5% · 154 trận
- Bard5 trận—SoloQ: 51,8% · 475 trận
- Yuumi5 trận—SoloQ: 59,5% · 328 trận
Cấm hay chọn?
Lựa chọn dự phòng: xuất hiện cuối loạt, khi bể tướng đã cạn.
Tỉ lệ chọn ở ADC
Giải nghiệp dư, so với soloQ- SoloQ Master+0,7%10.325 lượt chọn trên 1.378.119cấm 0,9% · phiên bản 16.20 đến 16.22
- Giải nghiệp dư0,3%113 lượt chọn trên 32.632cấm 3,0% · phiên bản 16.20 đến 16.22
- Chuyên nghiệp0,1%3 lượt chọn trên 2.258không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

