Lee Sin
Phiên bản 16.20 đến 16.22 · Mọi khu vực- Chọn
- 16,0%được chọn trong 4.503 trên 28.200 trận
- Cấm
- 27,2%6.109 lượt cấm trên 22.488 trận, so với 21,8% ở soloQ
Nghiệp dư: 29590 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR 63% · EUW 26% · NA 11%. SoloQ Cao Thủ+: 661.121 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.
Tóm tắt
Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.- Điều gì thay đổi ở giải đấu3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Jungle.Cấm chọnThời lượng
- Cách chơiChinh Phục, rồi Eclipse, Black Cleaver và Death's Dance: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.



- Trong đội hìnhMap pressure trước hết: nhiều map pressure hơn 99% tướng đi rừng.Map pressureFrontline
- Cùng đội / đối đầuTốt hơn kỳ vọng khi đối đầu Jayce ở nghiệp dư: +11,7 điểm trên 89 trận, khoảng tin cậy trên 0.+11,7 điểm89 trận
- Trong cấm chọnLựa chọn ưu tiên: lấy ở G1, sau đó bị đốt.
Điều gì thay đổi ở giải đấu?
3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Jungle.
- Cấm chọnĐược chọn nhiều hơn ở nghiệp dư
- Nghiệp dư
- 7,6%
- SoloQ
- 7,3%
- Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
- Nghiệp dư
- 27,6%
- SoloQ
- 21,8%
- Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
- Nghiệp dư
- 29,3 phút
- SoloQ
- 26,8 phút
Chơi tướng này thế nào?
Chinh Phục, rồi Eclipse, Black Cleaver và Death's Dance: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.
Eclipse
Black Cleaver
Death's Dance
Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.
Tướng này mang lại gì cho đội hình?
Map pressure trước hết: nhiều map pressure hơn 99% tướng đi rừng.
- Map pressuretop1%6,1 · tướng đi rừng: 4,7
- Chống chịu sát thươngtop20%1.151 · tướng đi rừng: 855
Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đi rừng khác
Điểm nổi bật
- Map pressure
- Frontline
Giống các tướng đi rừng khác
- Damage ở mid game
- Damage ở late game
- Gold ở phút 15
- Gold ở phút 20
- Đánh teamfight
- Hạ gục trong solo
- Để đồng đội gánh kill
- Khống chế (CC)
- Damage của đội
- Farm rừng
Không phải là
- Không poke
Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau
Hạng 77 ở lane, 36 ở mid game và 27 ở late game, trên 100 tướng đi rừng.
Gold so với đối thủ trực tiếp
Ở phút 20, hơn 62% tướng đi rừng khi so với đối thủ trực tiếp.
Vị trí so với tướng đi rừng · mọi chỉ số
0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100- Damage ở lane · hạng 77 trên 100 trong số tướng đi rừng404 · trung vị 383
- Damage ở mid game · hạng 36 trên 100 trong số tướng đi rừng761 · trung vị 796
- Damage ở late game · hạng 27 trên 100 trong số tướng đi rừng945 · trung vị 1.056
- Gold ở phút 15 · hạng 69 trên 100 trong số tướng đi rừng+172 · trung vị +6
- Gold ở phút 20 · hạng 62 trên 100 trong số tướng đi rừng+149 · trung vị +64
- Map pressure · hạng 99 trên 100 trong số tướng đi rừng6,1 · trung vị 4,7
- Chống chịu sát thương · hạng 81 trên 100 trong số tướng đi rừng1.151 · trung vị 855
- Đánh teamfight · hạng 33 trên 100 trong số tướng đi rừng51% · trung vị 52%
- Hạ gục trong solo · hạng 61 trên 100 trong số tướng đi rừng21% · trung vị 20%
- Để đồng đội gánh kill · hạng 50 trên 100 trong số tướng đi rừnghạng 50 trên 100
- Khống chế (CC) · hạng 63 trên 100 trong số tướng đi rừng0,8 · trung vị 0,7
- Damage của đội · hạng 58 trên 100 trong số tướng đi rừng18% · trung vị 17%
- Farm rừng · hạng 32 trên 100 trong số tướng đi rừng64 · trung vị 66
- Invade · hạng 83 trên 100 trong số tướng đi rừng9% · trung vị 7%
Đi cùng ai, đối đầu ai?
Tốt hơn kỳ vọng khi đối đầu Jayce ở nghiệp dư: +11,7 điểm trên 89 trận, khoảng tin cậy trên 0.
Kết quả tốt nhất
Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.
Đối đầu
Cùng đội
Đối đầu và đồng đội
Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.
- K'Sante244 trận52,9%chênh lệch +0,8 điểmSoloQ: 52,5% · 4.520 trận
- Ambessa224 trận53,6%chênh lệch +4,5 điểmSoloQ: 49,9% · 4.127 trận
- Sion214 trận42,1%chênh lệch -8,0 điểmSoloQ: 49,7% · 2.362 trận
- Ornn191 trận47,6%chênh lệch -1,6 điểmSoloQ: 47,3% · 2.271 trận
- Malphite180 trận49,4%chênh lệch -0,7 điểmSoloQ: 46,7% · 4.599 trận
- Renekton177 trận53,7%chênh lệch +5,7 điểmSoloQ: 49,1% · 3.974 trận
- Dr. Mundo162 trận48,1%chênh lệch -4,8 điểmSoloQ: 50,3% · 2.292 trận
- Aatrox161 trận44,1%chênh lệch -4,0 điểmSoloQ: 51,1% · 4.036 trận
- Gnar153 trận47,7%chênh lệch -3,0 điểmSoloQ: 51,5% · 3.123 trận
- Yone138 trận45,7%chênh lệch -4,5 điểmSoloQ: 50,5% · 6.399 trận
- Jax133 trận46,6%chênh lệch -2,9 điểmSoloQ: 50,7% · 4.630 trận
- Nasus128 trận46,1%chênh lệch -1,8 điểmSoloQ: 50,3% · 2.305 trận
- Olaf124 trận52,4%chênh lệch +5,9 điểmSoloQ: 48,2% · 3.079 trận
- Mordekaiser120 trận52,5%chênh lệch +3,2 điểmSoloQ: 48,8% · 2.035 trận
- Camille117 trận47,9%chênh lệch +0,8 điểmSoloQ: 47,7% · 3.860 trận
- Jayce89 trận60,7%chênh lệch +11,7 điểmSoloQ: 50,9% · 6.482 trận
- Fiora64 trận42,2%chênh lệch -6,5 điểmSoloQ: 48,6% · 4.058 trận
- Gangplank58 trận51,7%chênh lệch +5,9 điểmSoloQ: 47,2% · 4.188 trận
- Irelia52 trận53,8%chênh lệch +0,6 điểmSoloQ: 48,9% · 3.881 trận
- Darius36 trận55,6%chênh lệch +4,8 điểmSoloQ: 47,4% · 3.327 trận
- Pantheon23 trận—SoloQ: 47,9% · 3.206 trận
- Jayce17 trận—SoloQ: 50,9% · 6.482 trận
- Pantheon17 trận—SoloQ: 47,9% · 3.206 trận
- Malphite16 trận—SoloQ: 46,7% · 4.599 trận
- Malphite11 trận—SoloQ: 46,7% · 4.599 trận
- Jayce10 trận—SoloQ: 50,9% · 6.482 trận
- Darius9 trận—SoloQ: 47,4% · 3.327 trận
- Darius6 trận—SoloQ: 47,4% · 3.327 trận
- Pantheon5 trận—SoloQ: 47,9% · 3.206 trận
- Wukong503 trận49,1%chênh lệch +1,9 điểmSoloQ: 49,1% · 5.215 trận
- Vi430 trận49,5%chênh lệch +0,2 điểmSoloQ: 50,8% · 5.779 trận
- Jarvan IV293 trận56,7%chênh lệch +5,4 điểmSoloQ: 50,3% · 6.123 trận
- Sylas236 trận49,6%chênh lệch +0,6 điểmSoloQ: 48,6% · 6.424 trận
- Xin Zhao222 trận47,7%chênh lệch -1,6 điểmSoloQ: 48,6% · 3.338 trận
- Qiyana163 trận50,3%chênh lệch +3,1 điểmSoloQ: 49,4% · 8.073 trận
- Naafiri161 trận44,7%chênh lệch -4,0 điểmSoloQ: 50,8% · 3.686 trận
- Viego160 trận51,2%chênh lệch +0,5 điểmSoloQ: 51,8% · 6.114 trận
- Nocturne134 trận49,3%chênh lệch -3,1 điểmSoloQ: 53,2% · 1.619 trận
- Graves127 trận44,1%chênh lệch -5,3 điểmSoloQ: 49,8% · 7.256 trận
- Lillia108 trận50,0%chênh lệch +3,6 điểmSoloQ: 48,2% · 3.256 trận
- Skarner105 trận53,3%chênh lệch +2,4 điểmSoloQ: 47,8% · 1.445 trận
- Pantheon97 trận55,7%chênh lệch +2,3 điểmSoloQ: 49,7% · 1.087 trận
- Naafiri92 trận50,0%chênh lệch -2,1 điểmSoloQ: 50,8% · 3.686 trận
- Sejuani89 trận48,3%chênh lệch -4,2 điểmSoloQ: 51,3% · 1.039 trận
- Cho'Gath85 trận48,2%chênh lệch -0,8 điểmSoloQ: 48,5% · 3.335 trận
- Kha'Zix81 trận55,6%chênh lệch +6,1 điểmSoloQ: 50,1% · 5.718 trận
- Nidalee80 trận43,8%chênh lệch -4,2 điểmSoloQ: 47,2% · 5.778 trận
- Elise78 trận48,7%chênh lệch -0,1 điểmSoloQ: 47,4% · 4.071 trận
- Hecarim51 trận52,9%chênh lệch -0,7 điểmSoloQ: 49,4% · 4.726 trận
- Talon38 trận47,4%chênh lệch -1,8 điểmSoloQ: 50,2% · 4.695 trận
- Naafiri33 trận48,5%chênh lệch -5,2 điểmSoloQ: 50,8% · 3.686 trận
- Cho'Gath10 trận—SoloQ: 48,5% · 3.335 trận
- Viktor318 trận49,4%chênh lệch +0,3 điểmSoloQ: 51,4% · 6.916 trận
- Ahri317 trận47,6%chênh lệch -0,4 điểmSoloQ: 48,1% · 5.931 trận
- Syndra297 trận49,5%chênh lệch +1,0 điểmSoloQ: 48,7% · 6.910 trận
- Orianna245 trận49,8%chênh lệch -1,5 điểmSoloQ: 50,8% · 3.549 trận
- Sylas220 trận50,9%chênh lệch +0,8 điểmSoloQ: 51,4% · 5.902 trận
- Locke150 trận49,3%chênh lệch -0,6 điểmSoloQ: 50,3% · 6.124 trận
- Akali147 trận49,7%chênh lệch +1,0 điểmSoloQ: 51,2% · 4.286 trận
- LeBlanc142 trận47,2%chênh lệch -2,2 điểmSoloQ: 48,9% · 3.909 trận
- Hwei130 trận51,5%chênh lệch +2,7 điểmSoloQ: 48,0% · 2.828 trận
- Yone127 trận54,3%chênh lệch +7,9 điểmSoloQ: 49,7% · 6.520 trận
- Aurora124 trận59,7%chênh lệch +9,5 điểmSoloQ: 49,6% · 2.661 trận
- Galio124 trận54,0%chênh lệch +2,6 điểmSoloQ: 48,7% · 3.976 trận
- Lissandra122 trận48,4%chênh lệch -2,8 điểmSoloQ: 47,7% · 3.280 trận
- Xerath117 trận44,4%chênh lệch -5,9 điểmSoloQ: 50,2% · 2.378 trận
- Ryze115 trận46,1%chênh lệch -4,9 điểmSoloQ: 53,0% · 2.079 trận
- Twisted Fate104 trận42,3%chênh lệch -6,5 điểmSoloQ: 47,3% · 5.590 trận
- Zed70 trận47,1%chênh lệch +3,2 điểmSoloQ: 49,3% · 4.891 trận
- Galio69 trận58,0%chênh lệch +3,7 điểmSoloQ: 48,7% · 3.976 trận
- Yasuo53 trận54,7%chênh lệch +4,8 điểmSoloQ: 48,6% · 5.070 trận
- Katarina19 trận—SoloQ: 47,1% · 4.087 trận
- Katarina7 trận—SoloQ: 47,1% · 4.087 trận
- Yunara487 trận47,0%chênh lệch -0,6 điểmSoloQ: 49,7% · 10.993 trận
- Jhin389 trận47,3%chênh lệch -4,9 điểmSoloQ: 50,8% · 15.505 trận
- Caitlyn378 trận51,6%chênh lệch +3,8 điểmSoloQ: 51,1% · 7.479 trận
- Kai'Sa341 trận49,0%chênh lệch -1,6 điểmSoloQ: 49,9% · 13.852 trận
- Ezreal326 trận57,1%chênh lệch +4,1 điểmSoloQ: 53,3% · 8.574 trận
- Jinx279 trận47,7%chênh lệch -0,6 điểmSoloQ: 46,6% · 9.204 trận
- Lucian232 trận50,4%chênh lệch -0,5 điểmSoloQ: 50,9% · 5.677 trận
- Ashe206 trận45,1%chênh lệch -2,9 điểmSoloQ: 48,8% · 3.024 trận
- Xayah200 trận47,0%chênh lệch -1,6 điểmSoloQ: 47,4% · 4.510 trận
- Aphelios195 trận55,4%chênh lệch +1,8 điểmSoloQ: 50,2% · 8.920 trận
- Sivir177 trận52,5%chênh lệch +2,5 điểmSoloQ: 48,6% · 2.475 trận
- Tristana164 trận53,7%chênh lệch +3,8 điểmSoloQ: 49,5% · 7.875 trận
- Miss Fortune163 trận49,7%chênh lệch -1,2 điểmSoloQ: 50,3% · 3.101 trận
- Zeri141 trận41,8%chênh lệch -4,1 điểmSoloQ: 49,6% · 5.185 trận
- Varus103 trận47,6%chênh lệch -1,3 điểmSoloQ: 49,6% · 2.206 trận
- Kalista71 trận40,8%chênh lệch -6,2 điểmSoloQ: 50,0% · 4.186 trận
- Draven38 trận52,6%chênh lệch +2,5 điểmSoloQ: 47,8% · 3.277 trận
- Nautilus447 trận50,3%chênh lệch +0,4 điểmSoloQ: 49,8% · 9.352 trận
- Lulu397 trận53,4%chênh lệch +1,6 điểmSoloQ: 50,4% · 10.614 trận
- Leona288 trận43,4%chênh lệch -8,0 điểmSoloQ: 47,4% · 5.501 trận
- Thresh277 trận46,9%chênh lệch -1,5 điểmSoloQ: 46,0% · 11.316 trận
- Braum274 trận46,4%chênh lệch -2,1 điểmSoloQ: 47,8% · 4.343 trận
- Seraphine240 trận51,2%chênh lệch +2,4 điểmSoloQ: 49,9% · 3.123 trận
- Milio212 trận59,4%chênh lệch +8,1 điểmSoloQ: 53,3% · 3.129 trận
- Blitzcrank211 trận46,0%chênh lệch -1,1 điểmSoloQ: 47,3% · 6.561 trận
- Alistar200 trận46,0%chênh lệch -2,1 điểmSoloQ: 45,9% · 6.190 trận
- Rakan195 trận48,7%chênh lệch -0,1 điểmSoloQ: 47,3% · 4.338 trận
- Rell193 trận50,8%chênh lệch +4,7 điểmSoloQ: 46,6% · 4.818 trận
- Karma191 trận55,0%chênh lệch +2,8 điểmSoloQ: 51,2% · 5.700 trận
- Yuumi135 trận46,7%chênh lệch -1,4 điểmSoloQ: 55,9% · 4.072 trận
- Poppy118 trận54,2%chênh lệch +3,9 điểmSoloQ: 47,0% · 2.454 trận
- Bard117 trận39,3%chênh lệch -7,6 điểmSoloQ: 50,8% · 5.444 trận
- Pyke78 trận41,0%chênh lệch -8,8 điểmSoloQ: 49,7% · 4.174 trận
- Nami54 trận53,7%chênh lệch +1,6 điểmSoloQ: 48,2% · 4.100 trận
- Janna19 trận—SoloQ: 49,6% · 4.099 trận
Cấm hay chọn?
Lựa chọn ưu tiên: lấy ở G1, sau đó bị đốt.
Tỉ lệ chọn ở Jungle
Giải nghiệp dư, so với soloQ- SoloQ Master+7,3%96.117 lượt chọn trên 1.322.239cấm 21,8% · phiên bản 16.20 đến 16.22
- Giải nghiệp dư7,6%3.236 lượt chọn trên 42.630cấm 27,6% · phiên bản 16.19 đến 16.21
- Chuyên nghiệp9,3%209 lượt chọn trên 2.252không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

