Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
37,5%Hạng 4 trên 173 tướng
Chọn
15,6%được chọn trong 4.394 trên 28.134 trận
Cấm
21,9%4.915 lượt cấm trên 22.428 trận, so với 13,1% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí ADC48,5% từ 43,7% đến 53,3% trên 291 trậnSoloQ 51,6%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị30,4 phútsoloQ 28 phút

Nghiệp dư: 29590 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR 63% · EUW 26% · NA 11%. SoloQ Cao Thủ+: 661.121 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí ADC.

  • Cấm chọnĐược chọn ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    0,4%
    SoloQ
    0,7%
    0,4% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 0,7% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    21,6%
    SoloQ
    13,1%
    Tỉ lệ cấm 21,6% ở nghiệp dư trên 16.228 trận, so với 13,1% ở soloQ trên 457.860 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    30,4 phút
    SoloQ
    28 phút
    Trung vị 30,4 phút ở nghiệp dư, so với 28 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Thiên Thạch Bí Ẩn, rồi Luden's Echo, Shadowflame và Rabadon's Deathcap: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcThiên Thạch Bí Ẩn60% · 8.981
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Dịch Chuyển85% · 12.821
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 100% · 49 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)15% · 1.216
15%số trận ở soloQ
  1. Luden's Echo
  2. Shadowflame
  3. Rabadon's Deathcap
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Khống chế (CC) trước hết: nhiều CC hơn 96% xạ thủ.

  1. Khống chế (CC)top4%1,4 · xạ thủ: 0,6

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các xạ thủ khác

Điểm nổi bật

  • CC

Giống các xạ thủ khác

  • Damage ở lane
  • Damage ở mid game
  • Gold ở phút 15
  • Gold ở phút 20
  • Đánh teamfight
  • Hạ gục trong solo
  • Damage của đội

Không phải là

  • Không poke

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 56 ở lane, 51 ở mid game và 25 ở late game, trên 100 xạ thủ.

533+8 so với 525
917+1 so với 915
1.308-58 so với 1.366
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Syndraxạ thủ

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, kém 66% xạ thủ khi so với đối thủ trực tiếp.

xạ thủ

Vị trí so với xạ thủ · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 56 trên 100 trong số xạ thủ533 · trung vị 525
  • Damage ở mid game · hạng 51 trên 100 trong số xạ thủ917 · trung vị 915
  • Damage ở late game · hạng 25 trên 100 trong số xạ thủ1.308 · trung vị 1.366
  • Gold ở phút 15 · hạng 38 trên 100 trong số xạ thủ-105 · trung vị -54
  • Gold ở phút 20 · hạng 34 trên 100 trong số xạ thủ-268 · trung vị -85
  • Chống chịu sát thương · hạng 20 trên 100 trong số xạ thủ262 · trung vị 361
  • Đánh teamfight · hạng 31 trên 100 trong số xạ thủ54% · trung vị 56%
  • Hạ gục trong solo · hạng 47 trên 100 trong số xạ thủ18% · trung vị 19%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 80 trên 100 trong số xạ thủhạng 80 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 96 trên 100 trong số xạ thủ1,4 · trung vị 0,6
  • Damage của đội · hạng 46 trên 100 trong số xạ thủ22% · trung vị 23%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Không có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Jarvan IV57,9% · kỳ vọng 50,0% · 38 trận+7,9 điểmSoloQ -1,7
Wukong48,4% · kỳ vọng 45,9% · 31 trận+2,5 điểmSoloQ +4,2
Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Yunara57,6% · kỳ vọng 46,3% · 33 trận+11,3 điểmSoloQ +2,0
Supportchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Cùng đội

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Junglechênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Supportchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top17 tướng
  • Ornn21 trận
    —SoloQ: 50,6% · 338 trận
  • Renekton18 trận
    —SoloQ: 51,4% · 463 trận
  • Ambessa16 trận
    —SoloQ: 55,2% · 402 trận
  • Sion16 trận
    —SoloQ: 59,5% · 269 trận
  • Dr. Mundo13 trận
    —SoloQ: 48,6% · 276 trận
Jungle16 tướng
  • Jarvan IV38 trận
    57,9%chênh lệch +7,9 điểmSoloQ: 50,9% · 619 trận
  • Wukong31 trận
    48,4%chênh lệch +2,5 điểmSoloQ: 55,1% · 574 trận
  • Lee Sin15 trận
    —SoloQ: 52,4% · 972 trận
  • Qiyana13 trận
    —SoloQ: 52,4% · 676 trận
  • Vi13 trận
    —SoloQ: 53,5% · 269 trận
Mid17 tướng
  • Ahri31 trận
    38,7%chênh lệch -8,1 điểmSoloQ: 48,8% · 695 trận
  • Viktor28 trận
    —SoloQ: 52,9% · 692 trận
  • Locke20 trận
    —SoloQ: 52,3% · 949 trận
  • LeBlanc18 trận
    —SoloQ: 47,2% · 527 trận
  • Sylas12 trận
    —SoloQ: 58,2% · 545 trận
ADC17 tướng
  • Yunara33 trận
    57,6%chênh lệch +11,3 điểmSoloQ: 53,4% · 970 trận
  • Ezreal20 trận
    —SoloQ: 51,5% · 887 trận
  • Ashe17 trận
    —SoloQ: 55,4% · 269 trận
  • Xayah17 trận
    —SoloQ: 54,3% · 361 trận
  • Sivir15 trận
    —SoloQ: 43,6% · 342 trận
Support15 tướng
  • Lulu34 trận
    44,1%chênh lệch -6,3 điểmSoloQ: 52,9% · 943 trận
  • Nautilus22 trận
    —SoloQ: 49,3% · 936 trận
  • Blitzcrank18 trận
    —SoloQ: 51,1% · 550 trận
  • Braum17 trận
    —SoloQ: 54,4% · 471 trận
  • Leona16 trận
    —SoloQ: 50,9% · 652 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Lựa chọn ưu tiên: lấy ở G1, sau đó bị đốt.

Tỉ lệ chọn ở ADC

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+0,7%9.883 lượt chọn trên 1.322.243cấm 13,1% · phiên bản 16.20 đến 16.22
  • Giải nghiệp dư0,4%190 lượt chọn trên 42.630cấm 21,6% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp0,4%8 lượt chọn trên 2.252không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

39,3% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí ADC
  • 1,1%G184 trận trên 7.333
  • 0,7%G253 trận trên 7.338
  • 0,7%G3+21 trận trên 2.925
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 84 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.