Hồ sơ tướng · Jungle

Naafiri

Phiên bản 16.20 đến 16.22 · Mọi khu vực

Cấm, độ hiện diện và fearless: Naafiri với mọi lối build. Build, kết quả tốt nhất và đối đầu: lối build đã chọn.

Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
16,6%Hạng 41 trên 173 tướng
Chọn
6,8%được chọn trong 1.918 trên 28.240 trận
Cấm
9,8%2.207 lượt cấm trên 22.524 trận, so với 6,6% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Jungle49,3% từ 47,3% đến 51,3% trên 1.682 trậnSoloQ 48,1%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị29,1 phútsoloQ 26,9 phút

Nghiệp dư: 29590 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR 63% · EUW 26% · NA 11%. SoloQ Cao Thủ+: 661.121 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Jungle.

  • Cấm chọnĐược chọn nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    2,7%
    SoloQ
    1,4%
    2,7% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 1,4% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    9,8%
    SoloQ
    6,6%
    Tỉ lệ cấm 9,8% ở nghiệp dư trên 16.228 trận, so với 6,6% ở soloQ trên 457.860 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    29,1 phút
    SoloQ
    26,9 phút
    Trung vị 29,1 phút ở nghiệp dư, so với 26,9 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Chinh Phục, rồi Voltaic Cyclosword, Black Cleaver và Death's Dance: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcChinh Phục95% · 27.325
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Trừng Phạt98% · 28.065
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 100% · 152 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)28% · 4.915
28%số trận ở soloQ
  1. Voltaic Cyclosword
  2. Black Cleaver
  3. Death's Dance
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Damage của đội trước hết: nhiều damage hơn 76% tướng đi rừng.

  1. Damage của độitop24%19% · tướng đi rừng: 17%

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đi rừng khác

Điểm nổi bật

  • Damage

Giống các tướng đi rừng khác

  • Damage ở lane
  • Damage ở mid game
  • Damage ở late game
  • Gold ở phút 15
  • Gold ở phút 20
  • Map pressure
  • Chống chịu sát thương
  • Đánh teamfight
  • Hạ gục trong solo
  • Farm rừng

Không phải là

  • Ít CC
  • Không poke

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 48 ở lane, 67 ở mid game và 60 ở late game, trên 100 tướng đi rừng.

383-1 so với 383
834+38 so với 796
1.094+38 so với 1.056
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Naafiritướng đi rừng

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 55% tướng đi rừng khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đi rừng
4,8lần hạ gục ngoài đường trước phút 15; tướng đi rừng: 4,7.

Vị trí so với tướng đi rừng · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 48 trên 100 trong số tướng đi rừng383 · trung vị 383
  • Damage ở mid game · hạng 67 trên 100 trong số tướng đi rừng834 · trung vị 796
  • Damage ở late game · hạng 60 trên 100 trong số tướng đi rừng1.094 · trung vị 1.056
  • Gold ở phút 15 · hạng 56 trên 100 trong số tướng đi rừng+50 · trung vị +6
  • Gold ở phút 20 · hạng 55 trên 100 trong số tướng đi rừng+86 · trung vị +64
  • Map pressure · hạng 62 trên 100 trong số tướng đi rừng4,8 · trung vị 4,7
  • Chống chịu sát thương · hạng 37 trên 100 trong số tướng đi rừng682 · trung vị 855
  • Đánh teamfight · hạng 63 trên 100 trong số tướng đi rừng53% · trung vị 52%
  • Hạ gục trong solo · hạng 44 trên 100 trong số tướng đi rừng19% · trung vị 20%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 78 trên 100 trong số tướng đi rừnghạng 78 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 6 trên 100 trong số tướng đi rừng0,3 · trung vị 0,7
  • Damage của đội · hạng 76 trên 100 trong số tướng đi rừng19% · trung vị 17%
  • Farm rừng · hạng 58 trên 100 trong số tướng đi rừng67 · trung vị 66
  • Invade · hạng 82 trên 100 trong số tướng đi rừng9% · trung vị 7%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Tốt hơn kỳ vọng khi đối đầu Braum ở nghiệp dư: +13,4 điểm trên 65 trận, khoảng tin cậy trên 0.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng
K'Sante65,9% · kỳ vọng 53,4% · 41 trận+12,5 điểmSoloQ +2,3
Ornn58,7% · kỳ vọng 50,4% · 46 trận+8,3 điểmSoloQ -1,1
Sion52,8% · kỳ vọng 51,3% · 53 trận+1,5 điểmSoloQ -0,5
Olaf50,0% · kỳ vọng 47,8% · 42 trận+2,2 điểmSoloQ +3,4
Dr. Mundo56,3% · kỳ vọng 54,2% · 32 trận+2,0 điểmSoloQ +3,4
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Lee Sin55,6% · kỳ vọng 51,3% · 162 trận+4,3 điểmSoloQ +0,5
Xin Zhao58,3% · kỳ vọng 50,6% · 36 trận+7,7 điểmSoloQ -2,8
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Orianna60,4% · kỳ vọng 52,6% · 48 trận+7,9 điểmSoloQ -3,5
Sylas55,2% · kỳ vọng 51,4% · 58 trận+3,8 điểmSoloQ +3,5
Ahri52,5% · kỳ vọng 49,3% · 59 trận+3,2 điểmSoloQ -0,1
LeBlanc52,9% · kỳ vọng 50,6% · 34 trận+2,3 điểmSoloQ +2,5
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Aphelios65,8% · kỳ vọng 54,9% · 38 trận+10,9 điểmSoloQ 0,0
Jinx55,4% · kỳ vọng 49,4% · 56 trận+5,9 điểmSoloQ -1,2
Lucian57,9% · kỳ vọng 52,2% · 57 trận+5,7 điểmSoloQ +3,2
Ashe56,8% · kỳ vọng 49,3% · 37 trận+7,4 điểmSoloQ +3,8
Kai'Sa53,1% · kỳ vọng 51,8% · 81 trận+1,2 điểmSoloQ +0,3
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Braum63,1% · kỳ vọng 49,7% · 65 trận+13,4 điểmSoloQ +1,7
Thresh61,5% · kỳ vọng 49,6% · 65 trận+11,9 điểmSoloQ -0,4
Leona54,6% · kỳ vọng 52,7% · 97 trận+2,0 điểmSoloQ -0,1
Lulu56,4% · kỳ vọng 53,1% · 55 trận+3,3 điểmSoloQ -3,5
Alistar52,1% · kỳ vọng 49,4% · 48 trận+2,7 điểmSoloQ +0,6

Cùng đội

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Sion63,6% · kỳ vọng 50,6% · 55 trận+13,0 điểmSoloQ -2,1
Aatrox62,9% · kỳ vọng 52,7% · 35 trận+10,2 điểmSoloQ +0,4
Renekton60,5% · kỳ vọng 52,7% · 43 trận+7,8 điểmSoloQ -2,3
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Sylas61,4% · kỳ vọng 50,6% · 44 trận+10,8 điểmSoloQ -2,5
Ahri56,3% · kỳ vọng 52,6% · 71 trận+3,7 điểmSoloQ +1,8
Lissandra56,4% · kỳ vọng 49,7% · 39 trận+6,7 điểmSoloQ -3,5
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Yunara60,8% · kỳ vọng 53,1% · 102 trận+7,7 điểmSoloQ -1,1
Sivir60,5% · kỳ vọng 50,6% · 43 trận+9,9 điểmSoloQ +3,0
Kai'Sa54,5% · kỳ vọng 50,1% · 66 trận+4,4 điểmSoloQ -3,2
Jhin49,4% · kỳ vọng 48,5% · 81 trận+0,9 điểmSoloQ +2,3
Lucian51,9% · kỳ vọng 49,7% · 52 trận+2,2 điểmSoloQ -1,8
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Lulu58,5% · kỳ vọng 48,9% · 94 trận+9,6 điểmSoloQ +0,8
Blitzcrank61,1% · kỳ vọng 53,6% · 36 trận+7,6 điểmSoloQ -1,3
Rakan54,7% · kỳ vọng 51,9% · 53 trận+2,9 điểmSoloQ -0,7
Nautilus51,2% · kỳ vọng 50,8% · 80 trận+0,4 điểmSoloQ -2,1
Seraphine53,3% · kỳ vọng 51,8% · 60 trận+1,5 điểmSoloQ +0,3

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top24 tướng
  • Sion53 trận
    52,8%chênh lệch +1,5 điểmSoloQ: 48,1% · 522 trận
  • Ambessa47 trận
    42,6%chênh lệch -7,8 điểmSoloQ: 47,8% · 880 trận
  • Gnar46 trận
    43,5%chênh lệch -8,4 điểmSoloQ: 49,8% · 623 trận
  • Ornn46 trận
    58,7%chênh lệch +8,3 điểmSoloQ: 46,1% · 490 trận
  • Olaf42 trận
    50,0%chênh lệch +2,2 điểmSoloQ: 50,6% · 597 trận
Jungle19 tướng
  • Lee Sin162 trận
    55,6%chênh lệch +4,3 điểmSoloQ: 49,2% · 3.686 trận
  • Jarvan IV82 trận
    43,9%chênh lệch -8,6 điểmSoloQ: 47,6% · 1.066 trận
  • Vi75 trận
    49,3%chênh lệch -1,2 điểmSoloQ: 48,0% · 660 trận
  • Wukong62 trận
    33,9%chênh lệch -14,6 điểmSoloQ: 43,8% · 872 trận
  • Nocturne47 trận
    53,2%chênh lệch -0,4 điểmSoloQ: 45,6% · 441 trận
Mid21 tướng
  • Ahri59 trận
    52,5%chênh lệch +3,2 điểmSoloQ: 47,0% · 1.231 trận
  • Sylas58 trận
    55,2%chênh lệch +3,8 điểmSoloQ: 53,0% · 1.086 trận
  • Syndra54 trận
    46,3%chênh lệch -3,4 điểmSoloQ: 49,4% · 1.364 trận
  • Viktor54 trận
    46,3%chênh lệch -4,0 điểmSoloQ: 53,2% · 1.334 trận
  • Orianna48 trận
    60,4%chênh lệch +7,9 điểmSoloQ: 46,4% · 651 trận
ADC19 tướng
  • Caitlyn93 trận
    39,8%chênh lệch -9,2 điểmSoloQ: 52,9% · 1.583 trận
  • Yunara85 trận
    45,9%chênh lệch -2,9 điểmSoloQ: 43,4% · 2.243 trận
  • Kai'Sa81 trận
    53,1%chênh lệch +1,2 điểmSoloQ: 48,9% · 2.662 trận
  • Ezreal76 trận
    46,1%chênh lệch -8,2 điểmSoloQ: 54,7% · 1.727 trận
  • Jhin73 trận
    50,7%chênh lệch -2,7 điểmSoloQ: 48,8% · 2.934 trận
Support18 tướng
  • Leona97 trận
    54,6%chênh lệch +2,0 điểmSoloQ: 46,5% · 1.107 trận
  • Nautilus93 trận
    44,1%chênh lệch -7,0 điểmSoloQ: 51,1% · 1.841 trận
  • Braum65 trận
    63,1%chênh lệch +13,4 điểmSoloQ: 48,2% · 865 trận
  • Thresh65 trận
    61,5%chênh lệch +11,9 điểmSoloQ: 45,4% · 2.196 trận
  • Rakan56 trận
    48,2%chênh lệch -1,9 điểmSoloQ: 44,8% · 911 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Lựa chọn dự phòng: xuất hiện cuối loạt, khi bể tướng đã cạn.

Tỉ lệ chọn ở Jungle

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+1,4%18.113 lượt chọn trên 1.322.239cấm 6,6% · phiên bản 16.20 đến 16.22
  • Giải nghiệp dư2,7%1.171 lượt chọn trên 42.630cấm 9,8% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp6,2%140 lượt chọn trên 2.252không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

12,4% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Jungle
  • 5,2%G1383 trận trên 7.351
  • 6,1%G2449 trận trên 7.357
  • 6,8%G3+198 trận trên 2.933
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 383 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.